โปรแกรมฟุตบอลโลก 2018 ตาราง ถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก 2018 วันนี้ 2018 FIFA World Cup

เปิดอ่าน 80,227 views

โปรแกรม ถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก2018 โปรแกรมแข่งฟุตบอลโลก 2018 ลิ้งก์ดูบอลโลกสด ชัดระดับ HD ดูฟรี

โปรแกรม ตาราง ถ่ายทอดสด และ โปรแกรม ตารางการแข่งขัน ฟุตบอลโลก 2018 ที่ประเทศ รัสเซีย (32 ชาติที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย ฟุตบอลโลก 2018)

โปรแกรม  ถ่ายทอดสด ผลบอล ฟุตบอลโลก 2018 ที่ประเทศรัสเซีย ครั้งที่ 21 ระหว่างวันที่ 14 มิถุนายน – 15 กรกฎาคม 2561 ดู โปรแกรมฟุตบอลโลก 2018 บอลโลกสดวันนี้

อย่าลืมกด like โปรแกรมฟุตบอลโลก 2018 วันนี้ เพื่อรับชมก่อนใครน๊าจ๊ะ

ฟุตบอลโลก 2018 เริ่มวันไหน,เจ้าภาพฟุตบอลโลก 2018,ฟุตบอลโลก 2018 ครั้งที่ 24,ฟุตบอลโลก 2018 รอบสุดท้าย,ฟุตบอลโลก 2018 ถ่ายทอดสด,ตารางการแข่งขันฟุตบอลโลก 2018,ตารางฟุตบอลโลก 2018,ฟุตบอลโลก 2018 วันที่

ฟุตบอลโลก 2018 วันนี้

 

เพลงบอลโลก 2018 รัสเซีย ล่าสุด

การแข่งขันฟุตบอลโลก 2018 รอบสุดท้าย ที่ประเทศรัสเซีย ประจำวันที่ 25 มิถุนายน 2561



ผลการแบ่งกลุ่มใน ฟุตบอลโลก 2018 ที่ประเทศรัสเซีย ซึ่งมีทั้งหมด 32 ทีม โดยแบ่งออกเป็น 8 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม ในแต่ละกลุ่ม เอาทีมที่ดีที่สุด 2 สองทีมเข้าไปเตะรอบ 16 ทีมสุดท่าย ดังนี้

  • กลุ่ม A : รัสเซีย (เจ้าภาพ), ซาอุดิอาระเบีย, อียิปต์, อุรุกวัย
  • กลุ่ม B : โปรตุเกส, สเปน, โมร็อกโก, อิหร่าน
  • กลุ่ม C : ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เปรู, เดนมาร์ก
  • กลุ่ม D : อาร์เจนติน่า, ไอซ์แลนด์, โครเอเชีย, ไนจีเรีย
  • กลุ่ม E : บราซิล, สวิตเซอร์แลนด์, คอสตาริก้า, เซอร์เบีย
  • กลุ่ม F : เยอรมนี, เม็กซิโก, สวีเดน, เกาหลีใต้
  • กลุ่ม G : เบลเยี่ยม, ปานามา, ตูนิเซีย, อังกฤษ
  • กลุ่ม H : โปแลนด์, เซเนกัล, โคลอมเบีย, ญี่ปุ่น

โดยในแต่ละกลุ่มจะเตะแบบพบกันหมด  ฟุตบอลโลก รอบแรก มี เวลา ตาราง ถ่ายทอดสด ระหว่างวันที่ 14 – 28 มิถุนายน  ทีมแชมป์กับรองแชมป์ของแต่ละกลุ่มจะได้ผ่านเข้าสู่รอบน็อคเอาท์ 16 ทีมต่อไป สำหรับการแข่งขันฟุตบอลโลก ครั้งที่ 21 หรือ รัสเซีย 2018 จะมีขึ้นระหว่างวันที่ 14 มิถุนายน – 15 กรกฎาคม เราไปดู โปรแกรมฟุตบอลโลก 2018

 

สิ้นสุดการรอคอย! เปิด โปรแกรม ถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก2018 ทุกคู่ 

 

14 มิถุนายน 2561

  • 22:00 รัสเซีย – ซาอุดิอารเบีย

รอบแบ่งกลุ่ม
วันที่ 14 มิ.ย. รัสเซีย เจ้าภาพ พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 20.30 น. ถ่ายทอดพร้อมกันทั้ง 3 ช่อง

วันที่ 15 มิ.ย. อียิปต์ พบ อุรุกวัย เวลา 18.30 น.Amarin TV  ช่องอมรินทร์ทีวี, โมร็อกโก 0-1 อิหร่าน 21.30 น. ช่องททบ.5

วันที่ 16 มิ.ย. โปรตุเกส 3-3 สเปน เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, ฝรั่งเศส พบ ออสเตรเลีย เวลา 16.30 น.ททบ.5 , อาร์เจนติน่า พบ ไอซ์แลนด์ เวลา 19.30 น ทรูโฟร์ยู, เปรู พบ เดนมาร์ก เวลา 22.30 น. อมรินทร์ทีวี

วันที่ 17 มิ.ย. โครเอเชีย พบ ไนจีเรีย 01.30 น. ทรูโฟร์ยู, คอสตาริกา 0-1 เซอร์เบีย เวลา 18.30น. อมรินทร์ทีวี, เยอรมนี 0-1 เม็กซิโก เวลา 21.30 น. ช่องททบ.5

วันที่ 18 มิ.ย. บราซิล 1-1 สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, สวีเดน 1-0 เกาหลีใต้ เวลา 18.30 น. ช่องททบ.5, เบลเยี่ยม พบ ปานามา เวลา 21.30 น. ช่องทรูโฟร์ยู

วันที่ 19 มิ.ย. ตูนีเซีย พบ อังกฤษ เวลา 00.30 น. ช่อง ททบ.5, โคลัมเบีย 1-2 ญี่ปุ่น เวลา 18.30 น. ช่อง ทรูโฟร์ยู, โปแลนด์ 1-2 เซเนกัล เวลา 21.30 ช่องอมรินทร์ ทีวี

วันที่ 20 มิ.ย. รัสเซีย 3-1 อียิปต์ เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, โปรตุเกส 1-0 โมร็อกโก เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี, อุรุกวัย 1-0 ซาอุดีอาระเบีย เวลา 21.30 น. ช่อง ททบ. 5

วันที่ 21 มิ.ย. อิหร่าน 0-1 สเปน เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, เดนมาร์ก 1-1 ออสเตรเลีย เวลา 18.30 น. ช่องททบ.5, ฝรั่งเศส 1-0 เปรู เวลา 21.30 น. ทรูโฟร์ยู

วันที่ 22 มิ.ย. อาร์เจนติน่า 0 พบ 3 โครเอเชีย เวลา 00.30 น. ช่องททบ5, บราซิล  2-0 คอสตาริกา เวลา 18.30 น. ทรูโฟร์ยู, ไนจีเรีย 2-0 ไอซ์แลนด์ เวลา 21.30 น. อมรินทร์ทีวี

วันที่ 23 มิ.ย. เซอร์เบีย 1-2 สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, เบลเยี่ยม พบ ตูนีเซีย เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี, เกาหลีใต้ พบ เม็กซิโก เวลา 21.30 น. ช่องททบ.5

วันที่ 24 มิ.ย. เยอรมนี พบ สวีเดน เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, อังกฤษ 6-1 ปานามา 18.30 น. ช่องททบ.5, ญี่ปุ่น 2-2 เซเนกัล เวลา 21.30 น. ทรูโฟร์ยู

วันที่ 25 มิ.ย. โปแลนด์ 0-3 โคลัมเบีย เวลา 00.30 น. ช่องททบ 5, อรุกวัย พบ รัสเซีย 20.30 น. ทรูโฟร์ยู, ซาอุดีอาระเบีย พบ อียิปต์ 20.30 น. อมรินทร์ทีวี

วันที่ 26 มิ.ย. อิหร่าน พบ โปรตุเกส 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, สเปน พบ โมร็อกโก 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, เดนมาร์ก พบ ฝรั่งเศส เวลา 20.30 น. ททบ.5, ออสเตรเลีย พบ เปรู 20.30 น. อมรินทร์ทีวี

วันที่ 27 มิ.ย. ไนจีเรีย พบ อาร์เจนติน่า 00.30 น. ททบ 5, ไอซ์แลนด์ พบ โครเอเชีย 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, เม็กซิโก พบ สวีเดน 20.30 น. ช่อง 5, เกาหลีใต้ พบ เยอรมนี 20.30 น. ทรูโฟร์ยู

วันที่ 28 มิ.ย. เซอร์เบีย พบ บราซิล 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, สวิตเซอร์แลนด์ พบ คอสตาริกา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, ญี่ปุ่น พบ โปแลนด์ 20.30 น. อมรินทร์ทีวี เซเนกัล พบ โคลัมเบีย 20.30 น. ททบ5

วันที่ 29 มิ.ย. ปานามา พบ ตูนีเซีย 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, อังกฤษ พบ เบลเยี่ยม 00.30 น. ททบ.5

 

ฟุตบอลโลก 2018 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

สรุปทีมเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้ายฟุตบอลโลก 2018

กลุ่ม เอ : อุรุกวัย, รัสเซีย
กลุ่ม บี : สปน, โปรตุเกส
กลุ่ม ซี : ฝรั่งเศส, เดนมาร์ก
กลุ่ม ดี : โครเอเชีย, อาร์เจนตินา
กลุ่ม อี : บราซิล, สวิตเซอร์แลนด์
กลุ่ม เอฟ : สวีเดน, เม็กซิโก
กลุ่ม จี: เบลเยียม, อังกฤษ
กลุ่ม เอช : โคลอมเบีย, ญี่ปุ่น

วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2561
21.00 น. ฝรั่งเศส 4– 3 อาร์เจนติน TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / True4U
01.00 น. อุรุกวัย 2 – 1 โปรตุเกส TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / Amarin TV

วันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2561
21.00 น. สเปน 3– 4 รัสเซีย TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / ช่อง 5
01.00 น. โครเอเชีย – เดนมาร์ก TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / True4U

วันจันทร์ที่ 2 กรกฎาคม 2561
21.00 น. บราซิล 2-0 เม็กซิโก TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / Amarin TV
01.00 น. เบลเยียม 3-2 ญี่ปุ่น TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD ช่อง 5

วันอังคารที่ 3 กรกฎาคม 2561
21.00 น. สวีเดน 1-0 สวิตเซอร์แลนด์ TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / True4U
01.00 น. โคลอมเบีย 3-4 อังกฤษ TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD / Amarin TV

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

โปรแกรมบอลโลก 2018 รอบ 8 ทีมสุดท้าย พร้อมช่องถ่ายทอดสด

วันศุกร์ที่ 6 กรกฎาคม 2561

AdvertisementReplay Ad

วันเสาร์ที่ 7 กรกฎาคม 2561

โปรแกรมบอลโลก 2018 รอบรองชนะเลิศ พร้อมช่องถ่ายทอดสด
วันอังคารที่ 10 กรกฎาคม 2561
เวลาแข่ง : 01.00 น.
คู่ที่พบกัน : ฝรั่งเศส – เบลเยียม
ถ่ายทอดสดทาง : ช่อง 5 / True4U / Amarin TV / TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD

วันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2561
เวลาแข่ง : 01.00 น.
คู่ที่พบกัน : โครเอเชีย – อังกฤษ
ถ่ายทอดสดทาง : ช่อง 5 / True4U / Amarin TV / TRUE SPORT HD3 / 4K ULTRA HD

 

 

TAGS ที่เกี่ยวข้อง

แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับเรื่อง : โปรแกรมฟุตบอลโลก 2018 ตาราง ถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก 2018 วันนี้ 2018 FIFA World Cup